Dây nhảy quang Singlemode SC, FC, LC, ST chính hãng Cablexa USA giá tốt

Singlemode chuẩn cáp quang đang được ưa chuộng sử dụng phổ biến nhất trên thị trường hiện nay với những ứng dụng thực tế hữu ích trong hệ thống mạng. Một trong số đó không thể bỏ qua chính là cái tên dây nhảy quang Singlemode hãng Cablexe, loại dây truyền dẫn đóng vai trò như cầu nối truyền tín hiệu giữa các thiết bị.

Nhận diện dây nhảy quang Single mode chính hãng Cablexa USA

Cablexa đơn vị danh tiếng trên toàn thế giới, làn gió mới tại thị trường Việt Nam được biết đến với các sản phẩm chất lượng, giải pháp mạng cáp quang hoàn hảo. Cũng bởi vậy mà Cablexa cung cấp toàn bộ các sản phẩm kết nối trong một hệ thống mạng cáp quang và đều mang những nét đặc trưng riêng biệt.

Dây nhảy Single mode Cablexe mang những nét tương đồng so với các thương hiệu khác trên thị trường về các thông số kỹ thuật nhưng lại thể hiện sự tinh tế hơn bởi các chi tiết trong thiết kế.

Loại dây nhảy quang chính hãng Cablexa USA có vỏ được làm từ những chất liệu đặc biệt rất bền chắc và có khả năng chống cháy hiệu quả, trên dây ngoài việc có in nổi các thông tin của sản phẩm còn có thêm tem của hãng vô cùng nổi bật, bạn có thể dễ dàng nhận biết.

Khác biệt hơn nữa không thể không nhắc tới có lẽ chính là ở đầu nối quang ở 2 đầu của dây nhảy. Nếu như phần đa các hãng trên thị trường đều là các dạng đầu bấm rời thì ở Cablexa lai là đúc sẵn. Toàn bộ các đầu nối được đúc sẵn nên rất chắc chắn và không bị tuột đầu khi mà rút ra cắm vào sử dụng nhiều lần.

Dây nhảy quang singlemode

Dây nhảy quang singlemode

Đặc điểm trong các thông số của dây nhảy Single mode chính hãng Cablexa USA

Dây nhảy quang Single chính hãng Cablexa USA hoạt động ở bước sóng 1310nm – 1550nm truyền tín hiệu theo 1 đường thẳng, tốc độ đạt thường là 1G nhưng tốc độ này được duy trì ở khoảng cách kết nối lên tới 120Km xa hơn rất nhiều so với dây nhảy quang multimode. Dây cũng là một giải pháp hoàn hảo để thực hiện các kết nối ở những vị trí địa lý không thuận lợi.

Các loại đầu nối dây nhảy quang Singlemode hãng Cablexe

Như đã nêu ở trên dây nhảy quang được sử dụng để kết nối các thiết bị với nhau bởi vậy để làm được điều đó cần tới nhiều những loại đầu nối khác nhau.

Dây nhảy Singlemode có đầy đủ các loại đầu nối nhưng lại tập trung chủ yếu vào 4 loại chính đó là SC, LC, FC, ST những loại đầu nối được ứng dụng nhiều nhất.

Dây nhảy quang SC là loại đầu nối vuông to sử dụng với các thiết bị như converter quang hay adapter quang trong hộp phối quang ODF. LC là loại đầu dây nhỏ hơn đầu SC được dùng chính với các loại module quang.

Dây nhảy FC chuyên được sử dụng cho các thiết bị truyền dẫn tín hiệu video và cuối cùng ST dùng cho các rơ le điện. Tuy vậy, hiện tại đầu nối này thường ít sử dụng do phần đa các loại rơ le cũ đã được thay thế.

Dây nhảy quang Singlemode cung cấp đầy đủ các loại dây đơn và dây đôi, chuẩn kết nối các loại UPC, APC có thể linh hoạt sử dụng trong nhiều kết nối hệ thống mạng.

Các loại đầu nối dây nhảy quang

Các loại đầu nối dây nhảy quang

Bảng các loại dây nhảy quang Singlemode đang bán chạy:

Dây nhảy quang Singlemode
Dây nhảy quang Singlemode SC-LC SM DP 3M
Dây nhảy quang Singlemode SC-LC SM SP 3M
Dây nhảy quang Singlemode SC-SC SM DP 3M
Dây nhảy quang Singlemode LC-LC SM DP 3M

Dây nhảy quang singlemode đấu nối kết nối thiết bị

Dây nhảy quang singlemode đấu nối kết nối thiết bị

Dây nhảy quang singlemode đấu nối kết nối thiết bị

Những lưu ý khi sử dụng dây nhảy quang Single mode chính hãng Cablexa USA

Sản phẩm của chính hãng Cablexa USA luôn được đánh giá rất cao về chất lượng, tính thẩm mỹ cũng như giá thành tuy nhiên để sử dụng hiệu quả và tuổi thọ cao bạn vẫn nên lưu ý tới một số điểm như dưới đây:

Dây nhảy Single mode chỉ có thể truyền dẫn tín hiệu khi được sử dụng với các thiết bị cùng chuẩn kết nối, điều đó có nghĩa rằng converter quang cần dùng được chuẩn Single mode.

Dây truyền dẫn được ở khoảng cách vô cùng xa nhưng tốc độ lai không được cao bằng dây nhảy multimode bởi thế nếu bạn cần một kết nối tốc độ cao thì hãy sử dụng dây cáp quang và các thiết bị chuẩn multimode ở khoảng cách nhỏ.

Chú ý bảo quản đầu tiếp xúc quang ở đầu kết nối. Tuy rằng mỗi dây đều có đầu bịt bằng nhựa và bản chất đầu nối được đúc sẵn chắc chắn nhưng bạn cũng nên hạn chế thao tác quá 1000 lần để đảm bảo đầu tiếp xúc không bị ảnh hưởng, làm suy hao tốc độ.

Khi mua dây bạn có thể kiểm tra độ suy hao trước, nếu thông số đưa ra vượt quá 0,2Db thì bạn nên đổi dây khác.

Sử dụng dây nhảy quang từ đơn vị uy tín như UNISYSTEM để đảm bảo chất lượng sản phẩm, dây nhảy quang giá rẻ và được tư vấn các giải pháp, hỗ trợ triển khai các hệ thống một cách tối ưu nhất.

Dây nhảy singlemode và những câu hỏi thường gặp

✓ Trả lời: Sieuthimang.com.vn nhà phân phối thiết bị mạng uy tín, danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Sieuthimang.com.vn luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp, các sản phẩm thiết bị mạng từ các hãng sản xuất uy tín nổi tiếng trên toàn thế giới. Với kinh nghiệm 20 năm uy tín của mình chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng uy tín, chuyên nghiệp với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng nghìn khách hàng đã hợp tác và đánh giá...
✓ Trả lời: Dải sản phẩm tồn kho phong phú đủ chủng loại, đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách giá sỉ và lẻ đều có nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Sản phẩm Dây nhảy singlemode được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan. Sieuthimang.com.vn luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.

BÁO GIÁ PHÂN PHỐI SẢN PHẨM Dây nhảy singlemode CHÍNH HÃNG GIÁ RẺ

Dây nhảy singlemode | Dây nhảy singlemode | Dây nhảy Mulimode | Dây nhảy quang OM2 | Dây nhảy quang OM3 | Dây nhảy quang OM4

[ Hà Nội ] Số 1 Ngõ 86 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 033 6163333 - Hotline: 0344 699886

[ Hồ Chí Minh ] 259/11 Cách Mạng Tháng 8, Tân Bình, HCMC
Điện thoại: 0373 699886 - Hotline: 0373 699886

[ Email ] nhận báo giá: baogia@sieuthimang.vn


Hotline hỗ trợ 24/7
033 6163333