Dây nhảy quang Single mode, multimode chính hãng Cablexa USA các loại SC, LC, FC, ST giá rẻ

Dây nhảy quang vốn được biết tới là một đoạn dây nối quang có cấu tạo cũng như các đặc điểm tương đối giống với dây cáp quang. Dây được đúc sẵn các loại đầu nối để có thể kết nối tới các thiết bị chuyển đổi tín hiệu khác nhau trong một hệ thống.

Dây nhảy quang Cablexa với những ưu điểm nổi trội được nhận định như là làn gió mới, giải pháp hoàn hảo cho các hệ thống mạng cáp quang hiện nay.

Dây nhảy quang Single mode, multimode

Dây nhảy quang Single mode, multimode Cablexa

Dây nhảy quang Cablexa có gì nổi bật?

Giống như các hãng dây nhảy quang khác trên thị trường, dây nhảy quang Cablexa cũng sở hữu những điểm chung trong việc truyền tải tín hiệu quang. Dây đảm nghiệm vai trò quan trọng như là cầu nối không thể thay thế giúp kết nối các thiết bị đầu cuối với nhau.

Dây nhảy quang thường là các đoạn dây có độ dài 3m , 5m, 10m có đôi khi cũng lên tới vài chục mét, các loại đầu nối SC, LC, FC thường được dùng nhiều nhất với các thiết bị như bộ chuyển đổi quang điện, module quang hay các thiết bị chuyển đổi tín hiệu video và hộp phối quang - ODF

Cablexa thể hiện sự tinh tế với thiết kế nhiều lớp đặc biệt mang tới cho quý khách hàng sự an tâm và một hiệu suất mạng hoàn hảo. Phần vỏ dây nhảy được làm từ chất liệu nhựa LSZH chuyên dụng hoặc cũng có thể nói là cao cấp với sự kết hợp của thành phần chống cháy không chỉ dẻo dai mà còn rất khó bị cháy trong các môi trường nhiệt độ khác nghiệt.

Trên dây có in nổi các thông số để bạn có thể dễ dàng nhận biết, ngoài ra trên dây cũng còn có gán một miếng tem là bộ nhận diện thương hiệu của chính hãng Cablexa USA. Phần lõi truyền dẫn cũng được làm bằng thủy tinh tương tự như dây cáp quang giúp truyền tải tín hiệu một cách hiệu quả nhất.

Bên cạnh sự nổi trội về thành phần chất liệu, dây nhảy quang chính hãng Cablexa USA còn tạo ra sự khác biệt rõ nét ở các đoạn đầu nối.

Nếu như các loại đầu nối của dây nhảy quang trên thị trường hiện đang chỉ được bấm bằng tay một cách thủ công rất dễ bị bong tuột, dây nhảy Cablexa lại một lần nữa mang tới cho quý khách hàng những sự yên tâm bởi tất cả đầu nối đều được đúc sẵn bằng dây chuyền máy móc hiện đại bởi vậy mà rất chắc chắn và độ suy hao tín hiệu dường như là rất rất nhỏ.Sự khác biệt giữa dây nhảy quang Cablexa với các hãng khác

Dây nhảy quang Cablexa có những loại nào?

Nhằm giúp quý khách hàng dễ dàng phân biệt và nhận biết Cablexa phân loại dây nhảy quang với nhiều loại màu sắc khác nhau trong đó bao gồm màu vàng của dây nhảy Singlemode, màu tím của dây OM4, màu cam của dây OM2 Multimode và xanh ngọc của dây OM3.

Cùng với đó cũng là sự đa dạng trong các loại đầu nối khi mà Cablexa sở hữu toàn bộ các loại đầu nối SC, FC, LC, ST độ dài 3m, 5m …15m như bao hãng khác đảm bảo bạn có thể sử dụng trong toàn bộ các hệ thống thiết bị khác nhau.

Thịnh hành nhất vẫn là dây nhảy Single mode và dây nhảy Multimode chuẩn OM2 với chất lượng và giá thành hợp lý được ứng dụng rất nhiều.

Dây nhảy quang Singlemode

Dây nhảy quang Singlemode chính hãng Cablexa USA có đường kính 9 micromet, được bao bọc bởi ống đệm lỏng có đường kính 125 micromet. Lớp vỏ ngoài dây nhảy quang chính hãng có đường kính 2 mm hoặc 3 mm. Nhất là đặc trưng cơ bản nhất để nhận biết dây nhảy Singlemode chính hãng là sợi dây dẫn có màu vàng tươi.

Đây chính là quy chuẩn chung nhất của các nhà sản xuất khi sáng tạo nên dây nhảy quang Singlemode chính hãng. Hơn nữa, có hai loại dây chính được sử dụng để cấu thành nên dây nhảy quang Singlemode đó là dây nhảy quang sợi đơn (Simplex) và sợi đôi (Duplex).

Chúng có các đầu nối quang adapter chủ yếu như: ST, SC, LC, FC, MU,… các đầu kết nối này có các dạng như: APC,UC,UPC. Các loại dây nhảy quang Singlemode phổ biến như: dây nhảy quang Singlemode SC – SC, dây nhảy quang Singlemode LC - LC, và dây nhảy quang Singlemode FC - ST,…

Dây nhảy quang Singlemode

Dây nhảy quang Singlemode

Dây nhảy quang Multimode

Cũng có cấu tạo tương tự với dây nhảy quang Singlemode, dây nhảy quang Multimode có lõi sợi quang Multimode với đường kính 50 micromet hoặc 62.5 micromet, được đặt trong ống lỏng đường kính 125 micromet. Điểm khác biệt ở đây chính là dây nhảy quang Multimode chất lượng có màu cam có đường kính 2.0 hoặc 3.0 mm thay vì màu vàng như dây Singlemode.

Dây nhảy quang Multimode giá rẻ có tác dụng kết nối giữa các liên kết quang, các thiết bị quang, cũng gồm các đầu kết nối phổ biến hiện nay như SC, LC, FC, ST,… có chiều dài nhỏ hơn các dây nhảy quang Singlemode, và sử dụng nhiều trong các ứng dụng truyền tải dữ liệu như hệ thống mạng nội bộ. Các loại dây nhảy Multimode thông dụng trên thị trường hiện nay đó là dây nhảy quang Multimode SC – SC, dây nhảy quang Multimode ST – ST, dây nhảy quang Multimode SC – LC

Dây nhảy quang Multimode

Dây nhảy quang Multimode

Dây nhảy quang Cablexa sử dụng với những thiết bị gì?

Bản chất là một loại loại dây dẫn và chuyển đổi tín hiệu dây nhảy quang có thể sử dụng với nhiều thiết bị khác nhau trong đó phổ biến thịnh hành nhất vẫn là Converter quang, Adapter trong hộp phối quang ( hộp ODF ) là các dạng đầu nối SC đầu vuông cỡ lớn.

Với dây nhảy quang LC đầu vuông nhỏ thì lại chuyên dùng với các loại modue quang sử dụng để kết nối truyền tải thu nhận tín hiệu với các bộ chuyển mạch Switch. Được ứng dụng trong nhiều hệ thống khác nhau các đầu nối FC, ST cũng lần lượt được dùng với thiết bị chuyển đổi tín hiêu Video và một số thiết bị rơ le điện cũ.

Những lưu ý khi sử dụng dây nhảy quang Cablexa

Ngoài các đặc điểm nhận dạng cơ bản như dây singlemode màu vàng chanh, dây Multimode màu cam, dây OM3 thì màu xanh, dây nhảy loại 3m, 5m hay bao nhiêu nhiêu mét, một điều vô cùng quan trọng mà nhất định bạn cần để ý đó chính là thông số kỹ thuật của dây nhảy quang.

Các thông số mà bạn có thể thấy và cần quan tâm chính là bước sóng hoạt động, độ suy hao tín hiệu và đường kính của dây. Thông thường độ suy hao nhỏ hơn hoặc bằng 0,2Db thì tốc độ đường truyền tín hiệu sẽ đảm bảo luôn tốt và ngược lại nếu con số suy hao này nhảy lên lớn hơn 0,2 khi test thì bạn nên đổi sang dây khác.

Ngoài ra các bạn cũng nên lưu ý với số lần cắm rút của dây nhảy quang vì đây cũng là một yếu tố tác động đến độ suy hao của đầu nối dây nhảy. Hai đầu kết nối, điểm tiếp xúc của dây nhảy thường được làm bằng xứ có đường kính tiếp xúc khác nhau với 2 chuẩn UPC và APC do vậy khi rút ra, cắm vào nhiều lần sẽ làm ảnh hưởng đến điểm tiếp xúc và qua đó làm đường truyền bị ảnh hưởng trực tiếp.

Các đầu chuẩn kết nối của dây nhảy quang

Các đầu chuẩn kết nối của dây nhảy quang

LƯU Ý: Trước khi lắp đặt, triển khai hệ thống các bạn cũng nên thực hiện TEST (kiểm tra độ suy hao với các thiết bị chuyển đổi). Rất nhiều trường hợp chúng tôi kiểm tra và phát hiện nguyên nhân đường truyền không ổn định là do lỷ lệ suy hao ở thiết bị vượt quá tiêu chuẩn cho phép.

Bảng các loại dây nhảy quang chính hãng:

Dây nhảy quang Singlemode
Dây nhảy quang Singlemode SC-LC SM DP 3M
Dây nhảy quang Singlemode SC-LC SM SP 3M
Dây nhảy quang Singlemode SC-SC SM DP 3M
Dây nhảy quang Singlemode LC-LC SM DP 3M
Dây nhảy quang Mulimode
Dây nhảy quang Multimode LC-LC MM DP OM2 3M
Dây nhảy quang Multimode SC-LC MM DP OM2 3M
Dây nhảy quang Multimode SC-SC MM DP OM2 3M
Dây nhảy quang Multimode SC-LC MM DP OM3 3M
Dây nhảy quang Multimode LC-LC MM DP OM4 3M

Bạn có thể mua dây nhảy quang Cablexa ở đâu?

Uni System chắc chắn sẽ là đơn vị không thể thay thế nếu bạn cần và đang tìm kiếm các giải pháp mạng hiện nay bởi chúng tôi là đại lý phân phối tại Việt Nam của các ông lớn Cisco, Juniper, tất nhiên Cablexa cũng không ngoại lệ.

Chúng tôi mang tới cho quý khách hàng những sản phẩm chính hãng, chất lượng tốt và giá thành lại cạnh tranh so với thị trường. Cùng với đó đội ngũ kỹ thuật viên luôn túc trực để sẵn sàng tư vấn giải pháp cùng quý khách hàng triển khai và giải quyết các sự cố của hệ thống

Ngoài những thông tin về dây nhảy quang trên đây, các bạn có thể tham khảo thêm các sản phẩm khác của chúng tôi tại: https://sieuthimang.com.vn/

Dây nhảy quang và những câu hỏi thường gặp


✓ Trả lời: Sieuthimang.com.vn nhà phân phối thiết bị mạng uy tín, danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Sieuthimang.com.vn luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp, các sản phẩm thiết bị mạng từ các hãng sản xuất uy tín nổi tiếng trên toàn thế giới như Cisco, Juniper, Cablexa. Với kinh nghiệm 20 năm uy tín của mình chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng uy tín, chuyên nghiệp với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng nghìn khách hàng đã hợp tác và đánh giá...
✓ Trả lời: Dải sản phẩm tồn kho phong phú đủ chủng loại, đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách giá sỉ và lẻ đều có nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Sản phẩm Dây nhảy quang được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan. Sieuthimang.com.vn luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.

BÁO GIÁ PHÂN PHỐI Dây nhảy quang CHÍNH HÃNG UY TÍN

Dây nhảy quang | Dây nhảy singlemode | Dây nhảy Mulimode | Dây nhảy quang OM2 | Dây nhảy quang OM3 | Dây nhảy quang OM4

[ Hà Nội ] Số 1 Ngõ 86 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 033 6163333 - Hotline: 0344 699886

[ Hồ Chí Minh ] 259/11 Cách Mạng Tháng 8, Tân Bình, HCMC
Điện thoại: 0373 699886 - Hotline: 0373 699886

[ Email ] nhận báo giá: baogia@sieuthimang.vn


Hotline hỗ trợ 24/7
033 6163333