Cáp quang Singlemode Cablexa 2FO, 4FO, 8FO chính hãng, giá tốt

Dây cáp quang Single mode một trong 2 loại dây cáp quang được ưa chuộng sử dụng phổ biến nhất hiện nay và góp mặt trong phần lớn các hệ thống mạng viễn thông. Dây cáp quang có điểm gì nổi bật? Có những loại nào và tai sao lại được quý khách hàng sử dụng nhiều đến vậy? Hãy cùng chúng tôi tìm hiểu chi tiết sản phẩm này trong những phần nội dung dưới đây.

Dây cáp quang Singlemode chính hãng Cablexa USA có điểm gì nổi bật?

Dễ dàng nhận thấy và phân biệt với các loại cáp quang khác , dây cáp quang Singlemode có cấu tạo khác biệt hoàn toàn. Thật vậy, loại dây cáp này phân tách thành nhiều dạng riêng biệt và sử dụng cho những môi trường khác nhau cũng bởi vậy mà cấu tạo của dây cáp sẽ không giống nhau.

Cáp quang Single mode hoạt động ở bước sóng 1310nm – 1550nm truyền tín hiệu theo 1 tia laser nên khoảng cách truyền tải rất xa, có thể lên tới 140Km. Tuy vậy, tốc độ của dây cáp đạt 1G thay vì 10G hoặc hơn so với dây cáp Multimode ở khoảng cách, phạm vi ngắn. Cũng bởi thế mà dây cáp này rất thích hợp cho những vị trí địa lý chắc trở. Cáp Single mode chuyên thích hợp sử dụng với các thiết bị kết nối có cùng chuẩn.

cáp quang Singlemode

Hình ảnh: Cấu tạo dây cáp quang Singlemode hãng Cablexa

Cáp quang Single mode chính hãng Cablexa USA có những loại nào?

Như đã nêu ở trên dây cáp Singlemode được phân tách riêng biệt thành nhiều loại có thể kể tên như: Dây cáp quang treo Singlemode, cáp quang luồn cống , cáp quang luồn cống phi kim loại, cáp quang chôn trực tiếp.

dây cáp quang Singlemode

Hình ảnh: Các loại dây cáp quang Singlemode Cablexa

Trong những loại cáp quang trên dây cáp quang treo là được ưa chuộng sử dụng nhiều nhất, hầu hết các gia đình, văn phòng, chi nhánh các doanh nghiệp đều sử dụng loại cáp quang này. Như đã nêu ở trên mỗi loại dây cáp quang Single mode của chính hãng Cablexa USA đều có những cấu tạo khác nhau như cáp treo thì nhẹ hơn và có dây gia cường, với các dây cáp chôn trực tiếp thì co thêm nhiều lớp ống kim loại để tăng khả năng chịu lực và chống côn trùng gặm nhấm.

Cáp quang Single mode nào phổ biến nhất?

Trên đây là rất nhiều những loại dây cáp quang Single mode tuy nhiên cáp quang thuê bao (cáp quang FTTH) và cáp quang 4FO Single chính là 2 loại cáp được ứng dụng phổ biến nhất.

Sở dĩ như vậy là bởi cáp quang thuê bao FTTH, cáp quang 2FO chính là loại cáp mà các nhà mạng tại Việt Nam đang sử dụng cho các hộ gia đình. Cáp quang thuê bao có giá thành rẻ, dễ dàng di chuyển lắp đặt triển khai.

Nhiều hơn nữa phải nói tới là cáp quang 4FO sử dụng cho các doanh nghiệp, các văn phòng và thậm chí cả ở các khu trung tâm dữ liệu, quán nét, trường học.

Cáp Single mode 4FO chỉ sử dụng 2 sợi và cung cấp cho người dùng một giải pháp dự phòng hoàn hảo với 2 sợi còn lại rất dễ để khắc phục khi có sự cố. Giá thành rẻ nhưng lại mang lại nhiều tiện ích loại cáp này đang dần thay thế toàn bộ các hệ thống cũ.

Cáp quang singlemode và cáp quang multimode có điểm gì khác nhau?

Ở thời điểm hiện tai hai loại cáp này được ưa chuộng và sử dụng rất rộng rãi và mỗi loại đều sở hữu những điểm khác biệt rất rõ nét.

Đầu tiền cần nhắc tới chính là trong cấu trúc. Dây cáp Single mode được thiết kế để có thể sử dụng cho từng môi trường riêng biệt, trong khi đó cáp quang Multimode lai được thiết kế để có thể sử dụng đồng nhất trong tất cả các điều kiện khác nhau. Cũng bởi vậy mà cáp quang Multimode chắc chắn và vô cùng khó bị cháy, đứt hoặc các tác nhân khác bê ngoài.

Hai loại cáp này hoạt động ở những bước sóng khác nhau và cũng bởi cáp multimode truyền tín hiệu bằng nhiều tia Laser một lúc nên khoảng cách kết nối chỉ (5Km) ngắn hơn nhiều so với cáp Single (120Km). Tuy nhiên, mặt khác dây cáp Multimode lại có tốc độ đạt 10Gb trong khi cáp Single mode đạt tốc độ 1Gb.

Nên mua cáp quang Single mode chính hãng Cablexa USA ở đâu?

Trên thị trường có rất nhiều đơn vị cung cấp dây cáp quang nên ít nhiều cũng làm cho khách hàng gặp nhiều khó khăn hơn trong việc chọn lựa.

Nếu bạn cũng đang gặp điều khó khăn tương tự vậy hãy tới với Uni System một đơn vị chuyên cung cấp thiết bị, tư vấn và thi công hệ thống mạng viễn thông uy tín. Chúng tôi với sự tín nhiệm từ quý khách hàng đã và đang ngày một hoàn thiện mang tới cho quý đối tác những sản phẩm chất lượng, giá thành cạnh tranh nhất.

Hãy liên hệ với chúng tôi 033 616 3333 để được tư vấn hỗ trợ tốt nhất.

Cáp quang Singlemode và những câu hỏi thường gặp

✓ Trả lời: Sieuthimang.com.vn nhà phân phối thiết bị mạng uy tín, danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Sieuthimang.com.vn luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp, các sản phẩm thiết bị mạng từ các hãng sản xuất uy tín nổi tiếng trên toàn thế giới. Với kinh nghiệm 20 năm uy tín của mình chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng uy tín, chuyên nghiệp với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng nghìn khách hàng đã hợp tác và đánh giá...
✓ Trả lời: Dải sản phẩm tồn kho phong phú đủ chủng loại, đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách giá sỉ và lẻ đều có nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Sản phẩm Cáp quang Singlemode được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan. Sieuthimang.com.vn luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.

BÁO GIÁ PHÂN PHỐI SẢN PHẨM Cáp quang Singlemode CHÍNH HÃNG GIÁ RẺ

Cáp quang Singlemode | Cáp quang Singlemode | Cáp quang Multimode | Cáp quang OM2 | Cáp quang OM3

[ Hà Nội ] Số 1 Ngõ 86 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, Hà Nội
Điện thoại: 033 6163333 - Hotline: 0344 699886

[ Hồ Chí Minh ] 259/11 Cách Mạng Tháng 8, Tân Bình, HCMC
Điện thoại: 0373 699886 - Hotline: 0373 699886

[ Email ] nhận báo giá: baogia@sieuthimang.vn


Hotline hỗ trợ 24/7
033 6163333