Tin tức bài viết, kiến thức chung về sản phẩm thiết bị quang

Những bài viết liên quan đến thiết bị mạng bao gồm tin tức, tài liệu, kiến thức phổ biến, kinh nghiệm lựa chọn, thông số kỹ thuật, hướng dẫn sử dụng, lựa chọn giải pháp, kinh nghiệm sử dụng, giải pháp tối ưu, nguyên nhân lỗi mạng, các sản phẩm công nghệ mới nhất ...
Dây nhảy quang | Dây nhảy Singlemode | Dây nhảy Mulimode | Hộp phối quang ODF | ODF Quang | ODF Quang trong nhà | ODF Quang ngoài trời | ODF Quang 24FO | ODF Quang 48FO | Phụ kiện ODF quang | Dây cáp quang | Cáp quang Singlemode | Cáp quang Multimode | Cáp quang OM2 | Cáp quang OM3 | Bộ chuyển đổi quang | Converter quang điện | Converter công nghiệp | Module quang SFP | Module quang 1G | Module quang 10G | Switch Quang SFP | Phụ kiện quang | Tool quang

Tin tức viễn thông Tin tức viễn thông
Bài viết hướng dẫn Bài viết hệ thống quan
Giải pháp quang Giải pháp quang
Review sản phẩm Review sản phẩm

Con đường tiến hóa của 100BASE-T, 1000BASE-T, 10GBASE-T, 40GBASE-T

Với các yêu cầu đặt ra đối với trung tâm dữ liệu tăng nhanh, khả năng thích ứng linh hoạt với các nhu cầu trong tương lai là vô cùng quan trọng đối...

Khái niệm cơ bản về module quang SFP 1000BASE-SX và 1000BASE-LX

Gigabit Ethernet đã được coi là một bước đột phá lớn của ngành viễn thông bằng cách cung cấp tốc độ lên tới 100Mbps. Gigabit Ethernet là một tiêu...

Bạn biết bao nhiêu về đầu nối cáp quang connector SC LC ST FC ?

Đầu nối cáp connector quang là một phần không thể tách rời để kết nối cáp quang với các thiết bị quang. Đầu nối cáp quang chấm dứt đầu cáp quang và...

Hướng dẫn chọn ODF phù hợp

Khi triển khai rộng rãi cáp quang, việc quản lý cáp là khá quan trọng. Để giữ cáp quang trong điều kiện được quản lý tốt, nên sử dụng nhiều khung hộp...

Sự khác biệt giữa ODF quang và Fiber Patch Panel

Hiện tại, kết nối cáp quang đang trở nên quan trọng hơn vì nó có thể truyền dữ liệu giữa một số lượng lớn các nguồn. Ngoài ra, do nhu cầu về băng...

ODF quang (Fiber Patch Panel) LC adapter và SC adapter có gì ?

Bất kỳ doanh nghiệp nào, bất kể quy mô khổng lồ và sức mạnh thực tế khổng lồ của nó như thế nào, hầu như luôn luôn thông minh để cài đặt một ODF...

Khoảng cách cáp quang single mode bạn có biết ?

Cáp quang là phương tiện truyền thông thiết yếu trong hệ thống viễn thông để truyền thông tin. Theo các loại khác nhau, trong khi tùy thuộc vào đầu...

Phân tích về thị trường module quang tranceiver năm tới

Một module quang là một yếu tố hình thức đóng gói packaged form factor hoạt động như một máy phát và máy thu. Module quang được sử dụng trong mạng cáp...

Một cái nhìn thoáng qua về đặc điểm kỹ thuật SFP module Single-Mode của Cisco

Cisco SFP module Single Mode (small form-factor pluggable) là bộ thu phát transceivers nhỏ gọn, có thể cắm nóng được sử dụng cho cả ứng dụng viễn...

Cáp quang bọc thép so với cáp quang không có vỏ bọc: Sự khác biệt là gì?

Với sự phát triển nhanh chóng của truyền thông quang, ngày càng nhiều cáp quang được sử dụng trong các môi trường khác nhau. Nếu trong điều kiện khắc...

Làm thế nào để làm sạch module quang tranceiver?

Để đảm bảo hiệu suất truyền dữ liệu quang cao, làm sạch sợi quang được coi là một cách thiết yếu để loại bỏ các chất gây ô nhiễm trên các thiết bị....

Những điều cần biết về Bộ chuyển đổi cáp quang

Với sự tăng trưởng dự kiến ​​của truyền thông ngày nay, các nhà khai thác mạng phải đáp ứng sự tăng trưởng liên tục về lưu lượng dữ liệu và nhu cầu...

Kết nối module quang 40G và 100G với cáp chuyển đổi MTP Harness Conversion Cable

Thị trường chuyển sang truyền dẫn 40G và 100G là bắt buộc trong các ứng dụng Ethernet gigabit. Các tổ hợp cáp MTP, với những lợi thế vượt trội của...

Khái niệm cơ bản về Converter quang và các ứng dụng của Fiber Media Converter

Với nhu cầu ngày càng tăng trên mạng, các thiết bị mạng khác nhau được sản xuất để đáp ứng các nhu cầu này. Fiber Media Converter là một trong những...

Cáp SFP+ DAC và module quang 10Gbase-T: Cái nào mang lại lợi ích cho bạn nhất?

Do tiêu chuẩn IEEE cho 10 Gigabit Ethernet (10G) đã được phê chuẩn cách đây vài năm, chuẩn 10GbE rất phổ biến trong các xương sống của công ty, trung...

Cáp quang OM2 OM3 OM4 phân biệt và lựa chọn

Cáp quang multimode, cáp quang OM2, cáp quang OM3, cáp quang OM4. Bài viết sẽ so sánh, phân biệt các loại cáp quang Multimode này và giúp bạn lựa chọn...

Những điều cần biết về cáp sợi quang laser được tối ưu hóa

Khi tốc độ truyền qua mạng cáp quang tăng liên tục, nhu cầu về tốc độ nhanh từ 1Gps đến 10Gbps, 40Gbps thậm chí 100Gbps cũng đang tăng lên từng ngày....

Cáp quang Active Optical Cable AOC 40G Cái nào là hoàn hảo cho bạn?

Cáp đồng gắn trực tiếp ( DAC ) và cáp quang hoạt động (AOC) được sử dụng rộng rãi trong các trung tâm dữ liệu để hỗ trợ tốc độ truyền cao giữa các...

Hướng dẫn lựa chọn Pigtail dây hàn cáp quang

Với môi trường cáp mạng ngày càng phức tạp, ngày càng có nhiều nhu cầu kết nối cáp quang một cách hiệu quả và nhanh chóng hơn. Ngoài các đầu nối sợi,...

Hiểu thêm về các kết nối chuẩn LC qua dây nhảy quang LC và adapter quang LC

Ngày nay, với các mạng truyền thông tốc độ cao phát triển nhanh chóng, tầm quan trọng lớn đã được gắn liền với bảo mật dữ liệu. Các nhà quản lý mạng...

Tìm kiếm một bộ chuyển đổi quang điện hoàn hảo cho mạng của bạn

Bộ chuyển đổi quang điện hoặc bộ chuyển đổi converter là một thiết bị liên kết hai tín hiệu phương tiện khác nhau để chuyển đổi, thường trao đổi...

Lựa chọn hộp phân phối ODF quang - Giải pháp cho mạng FTTH

Trong mạng FTTH, quản lý cáp là một nhiệm vụ thực sự. Để truyền tín hiệu cáp quang đến nhiều điểm kết thúc, một lượng lớn dây hàn Pigtail quang được...

Phân loại quản lý cáp xấu và quản lý cáp tốt

Trong một trung tâm dữ liệu, người ta thường thấy các dây quang và cáp đồng lộn xộn ở khắp mọi nơi. Tìm ra đúng cáp trở thành một cơn ác mộng. Tuy...

Hỗ trợ giải quyết lỗi thu phát của module quang

Các lỗi thu phát module quang không được hỗ trợ có thể phát sinh bất cứ lúc nào của công việc của bạn. Mặc dù tình huống này là ít nhất bạn muốn thấy...

Hướng dẫn về cách nối sợi cáp quang. Bốn bước thực hiện 2 cách nối sợi cáp quang này

Trong quá trình vận hành thực tế và triển khai mạng cáp quang, việc nối sợi cáp quang thường là cần thiết để đạt được kết nối giữa các sợi quang. Cụ...

Tìm hiểu module quang Active Optical Cable (AOC)

Đáp ứng nhu cầu về băng thông dữ liệu cao hơn, module quang Active Optical Cable (cáp AOC) đã ra đời để đáp ứng các ứng dụng điện toán đám mây khác...

Hotline hỗ trợ 24/7
033 6163333