Hiểu thêm về các kết nối chuẩn LC qua dây nhảy quang LC và adapter quang LC

Ngày nay, với các mạng truyền thông tốc độ cao phát triển nhanh chóng, tầm quan trọng lớn đã được gắn liền với bảo mật dữ liệu. Các nhà quản lý mạng phải bảo vệ chống lại không chỉ nghe lén, mà còn xâm nhập vật lý hoặc chạm vào dây cáp. Bất kỳ mối đe dọa an ninh nào trong số này có thể dẫn đến các vấn đề nghiêm trọng hoặc tổn thất kinh tế lớn. May mắn thay, các sản phẩm chuẩn LC có khóa có thể cung cấp bảo mật cần thiết để hạn chế quyền truy cập vật lý được ủy quyền vào mạng và ngăn chặn truy cập vô ý hoặc độc hại. Có lẽ bạn có thể cảm thấy một chút ngạc nhiên về điều này. Làm thế nào các sản phẩm LC quan trọng có thể đạt được nó? Bây giờ chúng ta hãy cùng nhau để biết thêm về các cụm kết nối chuẩn LC có khóa.

dây nhảy quang LC

Kết nối dây nhảy quang LC có khóa là gì?

Dây nhảy quang LC có khóa là một hệ thống kết nối yếu tố hình thức nhỏ (SFF) cho phép phân tách mạng dễ quản lý và dễ nhận biết bằng cách sử dụng một loạt các kết nối bộ kết nối và bộ điều hợp khóa duy nhất. Mỗi màu tượng trưng cho một mẫu duy nhất, đảm bảo rằng chỉ các sản phẩm cùng màu có thể được kết nối để hỗ trợ liên kết dữ liệu. Với đặc điểm đặc biệt này, các thành phần LC có khóa là hoàn hảo cho các mạng mật độ cao và có hiệu quả có thể giảm một số kết nối sai do lỗi do tai nạn.

Có nhiều loại sản phẩm kết nối dây nhảy quang LC có khóa trong giao tiếp cáp quang. Mỗi người trong số họ có thông số kỹ thuật và ứng dụng khác nhau. Và họ bao gồm một loạt các thiết bị mạng để cho phép triển khai một mạng tổn thất thấp hiệu suất cao. Bây giờ, đây là một tổng quan ngắn gọn về các thành viên hội đồng kết nối.

Dây nhảy quang LC có khóa, còn được gọi là dây cáp quang LC bảo mật, là một yếu tố quan trọng trong các cụm sản phẩm kết nối LC có khóa. Các đầu nối LC ở hai đầu cáp có mã màu cụ thể và các tính năng được khóa chức năng để xác định và quản lý các kết nối mạng bị hạn chế, đảm bảo an toàn dữ liệu ở cấp độ cơ học. Cáp nhảy quang LC có khóa nên được sử dụng với cùng adapter quang màu hoặc hộp ODF sợi. Bởi vì mỗi màu đại diện cho một mẫu khóa duy nhất chỉ cho phép khớp cùng một màu. Đây là cách dây nhảy quang LC có khóa có thể cung cấp bảo mật dữ liệu cho mạng cáp quang.

Adapter quang LC

Adapter quang LC

Adapter quang LC có khóa có các tính năng tương tự với dây nhảy quang LC có khóa. Mỗi bộ chuyển đổi được mã hóa màu để nhận dạng và có một phím cơ, ngăn người dùng vô tình kết nối sai. Bên cạnh đó, các Adapter quang LC chìa khóa của chúng tôi sử dụng ống bọc gốm phù hợp cho cả ứng dụng singlemode và multimode. Các Adapter quang LC có khóa được sử dụng rộng rãi trong Viễn thông / Datacom, CATV, Truyền hình, FTTH, phân phối tiền đề và các ứng dụng Gigabit.

LC Adapter quang

Hộp ODF quang LC

Các ODF quang LC có khóa với màu sắc cụ thể và các tính năng được khóa có thể xác định và quản lý các kết nối chéo mạng bị hạn chế. Nói chung, bảng điều khiển ODF quang LC có khóa được sử dụng rộng rãi trong các hệ thống kết nối chéo bị hạn chế, đường trục cụ thể của mạng và kết nối chéo ngang.

Cassette MTP/MPO to LC có khóa thường hỗ trợ các ứng dụng mạng bị hạn chế trong trung tâm dữ liệu, phòng thiết bị và phòng viễn thông. Chúng được thiết kế để ngăn chặn những thay đổi trái phép và vô tình trong các ứng dụng có độ nhạy cao. Các băng cassette MTP/MPO có khóa CABLEXA có một số loại sợi cung cấp bảo mật cơ học và ngăn ngừa kết nối chéo vô tình giữa các đầu nối rời MTP và LC.

Cassette MTP/MPO to LC

Tất nhiên, ngoại trừ những gì tôi đã đề cập ở trên, còn có các cụm kết nối LC có khóa khác như pihtail dây hàn quang LC có khóa, v.v.

Phần kết luận
Với việc áp dụng các thành phần chuẩn LC, các mạng có thể được giới hạn một cách hiệu quả ở một số nhóm, cấp truy cập hoặc khách hàng nhất định trong môi trường cùng vị trí. Điều này cung cấp một mức độ bảo mật và ổn định tăng lên bằng cách bảo vệ chống lại các bản vá lỗi không chính xác. Hơn nữa, có 12 màu sắc khác nhau của các sản phẩm LC có khóa trong Cablexa, bạn có thể xây dựng một hệ thống LC có khóa hài lòng bằng cách chọn những gì bạn thích ở đây.




download datasheet tài liệu hãng
Dây nhảy quang Singlemode, multimode OM2, OM3 hãng Cablexa
Cáp quang Multimode 4FO, 8FO, 12FO, 24FO hãng Cablexa
sản phẩm hộp phối quang, hộp ODF trong nhà, hộp ODF ngoài trời, ODF treo tường và ODF lắp rack chất lượng tốt
Bộ chuyển đổi quang điện, converter quang Cablexa giá tốt
Tủ rack, tủ mạng chất lượng cao, tủ rack giá rẻ
Mua sản phẩm thiết bị mạng từ SIEUTHIMANG.COM.VN để đảm bảo sản phẩm chính hãng. Tránh nguy cơ mua phải sản phẩm kém chất lượng.
Giao hàng tận nơi
PHÂN PHỐI THIẾT BỊ CÁP QUANG UY TÍN CHUYÊN NGHIỆP

Phân phối thiết bị quang chính hãng tại Việt Nam ®

Hà Nội:
Add: Số 1 Ngõ 86 Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân, Hà Nội.
Điện thoại: 033 6163333 0344 699886

Hồ Chí Minh:
Add: 259/11 Cách Mạng Tháng 8, Tân Bình, HCMC.
Điện thoại: 0921 456666 0344 699886


Những câu hỏi thường gặp của khách hàng

✓ Trả lời: Dải sản phẩm chính hãng tồn kho phong phú đủ chủng loại, Chúng tôi đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách bán hàng linh hoạt và nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ do hãng cung cấp. Siêu Thị Mạng luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng. Chúng tôi cam kết hỗ trợ khách hàng tối đa các công cụ kiểm tra hàng giả, hàng nhái để khách hàng tự bảo vệ mình.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và kỹ sư bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.
✓ Trả lời: Siêu Thị Mạng là nhà phân phối các sản phẩm Cablexa chính hãng uy tín danh tiếng tại thị trường Việt Nam. Siêu Thị Mạng luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp trước và sau bán hàng nhằm giúp khách hàng tối ưu hóa chi phí, hiệu quả và tiết kiệm thời gian. Với kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực phân phối thiết bị mạng chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng tốt nhất với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng ngàn khách hàng trên cả nước hợp tác và tín nhiệm.
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.

Hotline hỗ trợ 24/7
0921 456666